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TAARIFA YA KAMISHNA JENERALI WA MAMLAKA YA KUDHIBITI NA 

KUPAMBANA NA DAWA ZA KULEVYA GERALD MUSABILA KUSAYA KWA 

WANAHABARI TAREHE 19 JUNI, 2021 

 

Ndugu Wanahabari 

Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania! 

Nimewaita leo tuzungumze kutokana na matukio  yaliyojitokeza katika kipindi cha 

mwezi mmoja ulipita wa Juni mwaka huu, Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na 

Dawa za Kulevya  kwa kushirikiana na Vyombo vingine vya Ulinzi na Usalama 

tumefanikiwa  kukamata kilo 99.33 za dawa za kulevya katika matukio tofauti 

zikihusisha watu nane (8) kati yao watatu (3) wakiwa ni watumishi wa Serikali. 

Mtakumbuka kuwa,  tarehe 16 mwezi Juni, 2021 nilizungumza nanyi kuwataarifu  juu ya 

kukamatwa kwa Kilo 88.27 za dawa za kulevya zikiwa ndani ya gari aina ya Toyota 

Prado namba T503 DHC ikiwa imetelekezwa barabarani katika eneo la Kimara Korogwe 

mkoani Dar es Salaam, na nikawaambia kuwa tunaendelea na uchunguzi juu ya tukio  

hilo. 

Ndugu wanahabari,  

Kama nilivyo waahidi kuwa nitawataarifu juu ya matokeo ya uchunguzi; Katika uchunguzi 

uchunguzi wetu tulibaini kuwa, kati ya kilo 88.27 zilizokamatwa wakati ule kuna dawa 

nyingine ziliibiwa, na baadhi ya watumishi wasio waaminifu walishiriki kwenye uharifu 

huo.  

Hivyo, tarehe 18 Juni, 2021 katika eneo la Mburahati Madoto NHC wilaya ya Ilala mkoani 

Dar es Salaam, tulifanikiwa kuwakamata  mume na mke ambao ni JAMAL SAID 

NANGATUKILE (45) kabila  Mmakonde, na MARIYAMU RASHID BACHA (28) kabila 

mburushi wakiwa na dawa za kulevya aina ya heroin yenye uzito wa gramu 494.52. 

Tarehe 19 Juni  katika eneo la Bunju Beach tulimkamata aliyekuwa askari Polisi F.6763 

CPL DEODATUS LEONID MASSARE (37) kabila Mrangi akiwa na kilo 1.04 ya dawa 

za kulevya aina ya heroin.  

Aidha, tarehe 21 Juni 2021 katika maeneo ya Mivinjeni wilaya ya Temeke mkoani Dar es 

Salaam, tulimkamata Afisa wa Mamlaka ya Mapato Tanzania ANDREW WAILES PAUL 

(45) kabila Muha, mkazi wa Kurasini na wenzake SAID RASHID MGOHA (45) 

maarufu kama Kindimu kazi yake fundi gereji kabila Mkwere mkazi wa mtoni kijichi, 



2 
 

GEORGE DAVID MWAKANG’ATA (38) kabila Mnyakyusa, mfanyabiashara Mkazi wa 

Mtoni Kijichi, wakiwa na dawa za kulevya aina ya heroin kiasi cha kilo 1.02. 

Terehe 23/06/2021, tulimkamata Afisa wa Mamlaka ya Mapato Tanzania ALLY JUMA 

ALLY (32) kabila Mzaramo, mkazi wa Kinyerezi mkoani  Dar es Salaam pamoja na 

ABUBAKAR JUMA ABDALL (28) kabila Mshiraz, mfanyabiashara wakiwa na dawa za 

kulevya aina ya Methamphetamine  yenye uzito wa gramu 597.61, Aidha, katika upekuzi 

uliofanyika nyumbani kwa ALLY maeneo ya Zimbili Kinyererezi, kulipatikana pesa taslimu 

Tsh. 82,043,000 na USD 5100.  

Ndugu wanahabari, 

Watuhumiwa wote wameshafikishwa mahakamani wakikabiliwa na makosa ya 

kujihusisha na usafirishaji na biashara ya dawa za Kulevya makosa ambayo ni Uhujumu 

Uchumi kwa Sheria za Nchi yetu. Pamoja na hatua hii tuliyofikia bado tunaendelea na 

uchunguzi ili kuwabaini waharifu wengine walioshiriki katika tukio hilo. 

Natoa onyo wa wale wanaotaka kujaribu makali ya Serikali kwa kuendeleza au 

kujihusisha na biashara hii haramu, ninawaonya  waachane na biashara hii na badala 

yake wajikite katika biashara na shughuli nyingine halali za kujiongezea kipato. 

Mamlaka tuko macho usiku na mchana, tutawakamata katika siku wasiyoijuana 

watawajibishwa kwa mujibu wa sheria.  

Pia niwaombe ndugu zangu waandishi kuendelea kutumia kalamu zenu kuwapa elimu a 

watanzania na jamii kwa ujumla kuhusu madhara yatokanayo na biashara na matumizi 

ya dawa za kulevya, kwani janga hili tusipolighughulikia katika umoja wetu tutaua 

nguvu kazi ya taifa letu. ‘ 

Tuleteeni taarifa tu, sisi tutaifanyia kazi kikamilifu na kufanikiwa kuondokana na janga 

hili. 

 

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA 

 

 

 


